Labarai masu sauri

Wuraren Tafiya Musamman ga Manya

Idan kun kasance babba fiye da 60, ƙila kuna yin ko jin daɗin jerin guga na balaguro. Lokaci ne na rayuwa don yin ritaya, rage gudu daga tseren bera, da jin daɗin ziyartar sabbin wurare.

Binciken da Aging In Place ya gudanar ya tattara jerin ƙasashen OECD da manyan biranen da aka fi ziyarta a Amurka. Daga nan sai suka sanya kowane wuri a kan dacewarsa ga manyan matafiya, kallon hanyoyin zirga-zirgar jama'a, damar yawon buɗe ido, yanayi, da otal.

Kasashe 10 mafi kyawun hutu don masu ritaya:

RankKasaAdadin wuraren zane-zaneYawan abubuwan jan hankaliMatsakaicin ruwan sama na shekara (mm)Zuba jarin sufurin jama'a% na otal-otal masu shiga keken hannuSakamakon tafiye-tafiyen ritaya/10
1Amurka6,996256,915715$ 116.3b46.859.14
2Australia1,15038,889534$ 21.7b50.899.04
3Canada1,31938,926537$ 9.8b38.058.49
4Italiya1,290129,659832$ 10.6b44.78.08
5Spain47356,824636$ 6.2b507.83
6Jamus52842,418700$ 27.2b37.047.68
7United Kingdom2,09683,2391,220$ 25.2b36.737.68
8Faransa98578,254867$ 23.7b43.457.58
9Japan2,340113,1651,668$ 45.9b21.96.82
10Turkiya38714,765593$ 8.7b26.696.57

Ga tsofaffi, Amurka ita ce mafi kyawun ƙasar da za a yi balaguro zuwa, tana samun maki 9.14 cikin 10 a duk abubuwan da muka duba. {Asar Amirka na da ƙarin wuraren zane-zane, yanayi da wuraren namun daji, da abubuwan jan hankali fiye da kowace ƙasa a jerinmu, suna ba da damammaki marasa iyaka ga abubuwan da za a yi yayin hutu.

 46.85% na otal-otal a Amurka ana yiwa alama a matsayin keken hannu akan Tripadvisor. A cikin duk ƙasashen da muka duba, Spain da Ostiraliya ne kawai ke da mafi girman kaso na otal masu isa. Ga waɗanda suka yi ritaya, wannan yana nuna ƙarin shawa, dakunan wanka, da manyan dakunan otal don ɗaukar ƙuntatawa na motsi.

Ostiraliya tana matsayi na biyu - maki 9.04 cikin 10 don tafiye-tafiye masu ritaya bisa ga ka'idojin da muka duba. Ostiraliya tana da mafi girman kaso na otal-otal masu shiga keken hannu daga duk ƙasashen da ke cikin jerinmu, a 50.89%, kuma mafi ƙarancin adadin ruwan sama na shekara-shekara.

Kanada tana matsayi na uku da maki 8.49 cikin 10 a duk ma'auni. Tare da matsakaita na 537mm na ruwan sama a kowace shekara, Kanada na ɗaya daga cikin wuraren da ba a bushe ba a jerinmu, yana ba ku dama mafi kyau a hutu ba tare da ruwan sama ba.

Binciken ya kuma yi cikakken bayani game da mafi kyawun wuraren balaguron balaguro na Amurka:

RankCityAdadin wuraren zane-zaneYawan abubuwan jan hankaliMatsakaicin ruwan sama na shekara (mm)% na mutanen da ke amfani da jigilar jama'a% na otal-otal masu shiga keken hannuSakamakon tafiye-tafiyen ritaya/10
1Las Vegas502,3281063.256.917.95
2San Francisco712,31258131.636.747.73
3Chicago722,3951,03826.245.387.35
4Los Angeles572,6453628.223.466.97
5New York2165,5431,25852.844.366.45
6Tucson517672692.941.876.41
7Austin331,1369212.955.566.33
7Seattle541,33299920.532.026.33
9Orlando171,5111,3072.975.286.07
9Portland371,1561,11111.447.866.07
11Albuquerque405272251.759.795.94

Las Vegas yana matsayi na farko a matsayin birni mafi kyau ga masu hutu masu ritaya - tare da maki 7.95 cikin 10. Duk da sunansa a matsayin filin wasa na ƙarshe don rayuwar dare da gidajen caca, Sin City tana da damar da ba ta da iyaka ga manyan matafiya. Las Vegas gida ne ga ƙarin ɗakunan zane-zane, wuraren yanayi da namun daji, da abubuwan jan hankali fiye da sauran biranen da ke cikin jerinmu.

San Francisco yana matsayi na biyu tare da maki 7.73 cikin 10. San Francisco yana da ƙarin wuraren zane-zane da wuraren yanayi da namun daji fiye da yawancin biranen da muke kallo, suna ba da zaɓuɓɓuka marasa iyaka don yawon shakatawa da bincika kyawawan dabi'un birnin.

Chicago tana matsayi na uku tare da maki 7.35 cikin 10. Tare da ƙarin wuraren zane-zane da abubuwan jan hankali fiye da yawancin biranen da muke kallo, Chicago na ɗaya daga cikin mafi kyawun biranen da muke kallo don yawon shakatawa da al'adu. Har ila yau, Chicago tana da ɗayan tsarin sufurin jama'a da aka fi amfani da shi daga duk biranen Amurka da muke kallo, tare da kashi 26.2 na duk masu ababen hawa suna zabar tafiya ta bas, jirgin ƙasa, ko jigilar jama'a.

Shafin Farko

Game da marubucin

edita

Edita a shugaba na eTurboNew ita ce Linda Hohnholz. Ta dogara ne a HQ eTN a Honolulu, Hawaii.

Leave a Comment

Share zuwa...