Danna nan don nuna banners ɗin ku akan wannan shafin kuma ku biya kawai don nasara

Yanke Labaran Balaguro Tafiya Kasuwanci manufa Health Ƙasar Abincin Otal da wuraren shakatawa Labarai Sake ginawa Resorts Hakkin Safety Baron Dorewa Technology Tourism Transport Labaran Wayar Balaguro Amurka

Mafi kuma mafi ƙarancin wuraren tafiye-tafiye masu dorewa a cikin Amurka

Mafi kuma mafi ƙarancin wuraren tafiye-tafiye masu dorewa a cikin Amurka
Mafi kuma mafi ƙarancin wuraren tafiye-tafiye masu dorewa a cikin Amurka
Written by Harry Johnson

Yanzu haka biranen duniya suna yin iya kokarinsu wajen yaki da sauyin yanayi da kuma samun dorewa

Tare da matafiya suna ƙara sanin tasirin da za su iya yi a duniya, birane suna yin iya ƙoƙarinsu don samun dorewa.

Yanzu haka biranen duniya suna yin abin da ya dace wajen yaki da sauyin yanayi, daga yin amfani da karin makamashi mai sabuntawa ko karfafa mazauna da maziyarta amfani da zirga-zirgar jama'a, keke da kuma tafiya.

Don haka, wadanne wurare ne mafi dorewa a cikin Amurka?

Don ganowa, ƙwararrun masana'antar balaguro sun yi nazarin wasu biranen da aka fi ziyarta a Amurka kan abubuwa masu dorewa.

Manyan Birane 10 Mafi Dorewa a Amurka 

RankCity% na Otal ɗin Dorewa% na mutanen da ke tafiya, keken keke ko amfani da jigilar jama'a don aikimakamashi kamar % na jimlar yawan amfaniMatsakaicin Gurbacewar iska ta Shekara-shekara (μg/m³)Hasken wucin gadi (μcd/m2)Tsarin Carbon kowane mutum  (t CO2)Miles na Hanyoyin ZagayeMatsayin cunkosoCi  / 10
1Portland9.00%33.2%43.1%7.06,59016.75.3120%7.50
2Seattle9.19%44.8%38.4%6.08,24017.312.1923%7.29
3New York City14.33%71.6%12.9%10.011,70017.1124.1935%6.50
4Minneapolis4.40%30.4%15.6%11.48,78021.841.7010%6.46
4Denver5.15%21.9%11.3%9.85,25019.49.0018%6.46
6Boston7.45%54.1%6.8%8.08,34019.05.3119%6.17
7Salt Lake City3.01%20.4%7.0%9.14,67015.51.5915%6.04
8Buffalo5.88%20.7%12.9%9.36,14019.80.0713%6.00
9San Jose3.64%11.3%16.4%8.55,22017.50.4019%5.67
9Austin2.41%15.9%7.5%10.77,48015.019.1020%5.67

1 Portland, Oregon

A farkon wuri shine Portland, Oregon, wanda ya shahara don kasancewa birni mai ci gaba, don haka yana da ma'ana cewa dorewa zai zama mahimmanci a nan.

Jihar Oregon tana da mafi girman ƙimar amfani da makamashi mai sabuntawa na kowane a cikin jerinmu (43.1%) kuma yana da ƙima sosai don ƙarancin ƙarancin haskensa (6,590μcd/m2) da adadin otal masu dorewa (9% na jimlar otal).

Portland ta kasance a kai a kai tana matsayi sosai a cikin jerin Biranen Mafi Kore a Amurka kuma tana ɗaya daga cikin na farko da suka gabatar da cikakken shiri don magance hayaƙin CO2.

2 Seattle, Washington

Ba da nisa sosai da Portland shine birni na biyu na Seattle, Washington. An san birnin da kasancewa cibiyar fasaha kuma ya sami saurin haɓakar yawan jama'a, amma kuma shi ne na farko da ya yi alƙawarin zama tsaka-tsakin yanayi, yin hakan a cikin 2010.

Kamar Portland, Seattle yana da ƙima sosai don amfani da makamashi mai sabuntawa (38.4%) da kuma matsakaita gurbatawar iska (6μg/m³), mutanen da ke tafiya ko amfani da jigilar jama'a (44.8%) da otal masu dorewa (9.19%).

Seattle ta dogara kacokan akan wutar lantarki kuma kawai tana amfani da makamashin burbushin don kaso kadan na wutar lantarki.

3. Birnin New York, New York

Duk da kasancewarsa ɗaya daga cikin manya da manyan biranen duniya, New York tana matsayi na uku.

NYC ita ce birni mafi girma don ba ɗaya ba, ba biyu ba, amma abubuwa uku: otal masu ɗorewa, mutane masu tafiya ko amfani da jigilar jama'a, da tsayin hanyoyin keke.

Girman girman Big Apple ya tilasta masa tinkarar sawun carbon din sa kai-tsaye, da saka hannun jari a cikin cikakkiyar hanyar sadarwar jama'a, gina gine-ginen ofis na kore tare da yin alkawarin rage fitar da hayaki.

Binciken ya kuma bayyana biranen Amurka mafi ƙarancin dorewa

RankCity% na Otal ɗin Dorewa% na mutanen da ke tafiya, keken keke ko amfani da jigilar jama'a don aikimakamashi kamar % na jimlar yawan amfaniMatsakaicin Gurbacewar iska ta Shekara-shekara (μg/m³)Hasken wucin gadi (μcd/m2)Tsarin Carbon kowane mutum  (t CO2)Miles na Hanyoyin ZagayeMatsayin cunkosoCi  / 10
1Nashville2.20%11.1%8.8%14.38,78017.60.6019%3.46
2Columbus5.14%11.2%4.4%13.610,00019.81.4013%3.67
3Dallas1.96%11.0%7.5%11.812,50016.52.9017%3.79
3Houston2.14%10.1%7.5%11.112,30014.60.7520%3.79
5Indianapolis2.01%7.7%6.7%12.49,62020.613.7512%3.87
6Philadelphia3.82%39.7%6.1%11.512,20019.54.9622%3.92
7Chicago5.44%41.6%7.3%13.417,90021.127.2924%4.04
8Baltimore6.20%29.3%5.9%11.513,40020.21.0015%4.13
9Tampa2.82%12.5%7.2%9.210,70015.30.7021%4.17
10Cincinnati4.13%17.9%4.4%11.77,53022.62.2014%4.21

1. Nashville, Tennessee

Ƙarshen martabar shine Nashville, Tennessee, ɗaya daga cikin biranen da ke girma cikin sauri a ƙasar. 

Nashville ita ce birni mafi ƙasƙanci mafi ƙasƙanci idan ya zo ga gurɓataccen iska (14.3μg/m³) kuma yana da ƙarancin ƙima don ababen more rayuwa na zagayowar sa, tare da mil 0.6 na hanyoyin kariya.

2. Columbus, Ohio

Gari na biyu mafi ƙarancin maki shine Columbus, birni mafi yawan jama'a a cikin jihar Ohio.

Ohio tana da ƙananan ƙimar amfani da makamashi mai sabuntawa (4.4%) kuma birnin Columbus yana da babban matakin gurɓataccen iska, a 13.6μg/m³.

Babban gurɓataccen gurɓataccen yanayi a yankin yana faruwa ne ta hanyar Injin Wutar Lantarki na Jami'ar Jihar Ohio ta McCracken, da matsugunin da Hukumar Sharar Sharar Sharar ta Tsakiya ta Ohio (SWACO) ke sarrafawa, da kuma Anheuser-Busch Columbus Brewery.

3. Houston & Dallas, Texas

Garuruwan Texas guda biyu sun hade a matsayi na uku, Houston da Dallas. Su biyun na daga cikin manya a jihar kuma dukkansu sun yi kasa a gwiwa wajen amfani da sufurin jama'a da kuma gurbacewar iska.

Dukansu biranen suna da matuƙar aiki, tare da Houston yana ɗaya daga cikin mafi girman matakan amfani da motoci a cikin ƙasar, yayin da Dallas kuma babbar cibiyar sufuri ce da manyan tituna da ke cin karo da juna a cikin birnin wanda kuma ke da babbar tashar jiragen ruwa kuma ɗaya daga cikin mafi yawan jama'a a duniya. filayen jiragen sama.

Wurin da aka nufa tare da otal mafi ɗorewa

Birnin New York, New York - 14.33%

Kasancewa a cikin otal mai ɗorewa na iya taimakawa ɗan rage tasirin da balaguron zai iya haifarwa, yayin da suke ƙoƙarin rage yawan kuzarin su.

Birnin da ke da mafi girman yawan kaddarorin da aka yiwa alama a matsayin mai dorewa ta Booking.com shine New York, tare da 14.33%.

Wurin da yake da mafi girman amfani da jigilar jama'a

New York City, New York - 71.6% na mutane suna tafiya, keke, ko amfani da jigilar jama'a don aiki

Yin amfani da jigilar jama'a, tafiya ko hawan keke babbar hanya ce don rage sawun carbon ɗin ku, kuma zuwa yanzu birnin da ake amfani da mota a mafi ƙanƙanta shine New York.

Anan kashi 71.6% na mutane suna amfani da wani abu banda mota don zuwa aiki (ko aiki daga gida), tare da birni mafi girman tsarin sufuri mai sauri guda ɗaya a duniya, yana ba da sabis na 24/7 zuwa tashoshin jirgin ƙasa 472.

Makusanci tare da mafi girman amfani da makamashi mai sabuntawa

Portland, Oregon - 43.1% amfani da makamashi mai sabuntawa

Abin takaici, bayanan makamashi mai sabuntawa yana samuwa ne kawai a matakin jiha maimakon birni, amma jihar da makamashi mai sabuntawa ya sa mafi yawan kaso na amfani shine Oregon, a 43.1%.

Wutar lantarki ta Oregon ta mamaye wutar lantarki, tare da samar da wutar lantarki sama da 80 da ake sabunta su a cikin jihar. 

Wurin da aka nufa tare da mafi ƙarancin gurɓataccen iska

Tucson, Arizona – 4.8μg/m³ gurɓataccen iska na shekara-shekara

Gurbacewar iska babbar matsala ce a birane da yawa a fadin kasar, amma wurin da mafi kyawun iska shine Tucson, Arizona.

Ana zaune a cikin hamadar Arizona, Tucson shine birni na biyu mafi girma a cikin jihar amma matsakaicin kawai 4.8μg/m³ a shekara.

Makusanci tare da mafi ƙarancin ƙarancin haske

Tucson, Arizona - 3,530μcd/m2 haske wucin gadi

Lalacewar haske wani nau'i ne na gurɓataccen gurɓataccen yanayi wanda wataƙila ba a kula da shi ba, domin ba wai kawai yana ɗauke da kyakkyawan sararin samaniya ba, har ma yana sa wasu nau'ikan su yi wahala sosai idan hasken wucin gadi ya shafe su.

Har ila yau, Tucson ya zo saman nan, tare da birnin ya kafa dokokin sararin samaniya a cikin 1972 don iyakance matakan gurɓataccen haske.

Wuraren da mafi ƙarancin sawun carbon

Houston, Texas & Los Angeles, California - 14.6t CO2 kowane mutum

Game da marubucin

Harry Johnson

Harry Johnson ya kasance editan aikin eTurboNews fiye da shekaru 20. Yana zaune a Honolulu, Hawaii, kuma asalinsa daga Turai ne. Yana jin daɗin rubutawa da bayar da labarai.

Leave a Comment

Share zuwa...