24/7 eTV BreakingNews Show : Danna maɓallin ƙara (hagu na hagu na allon bidiyo)
Airlines Airport Aviation Breaking Labaran Duniya Yanke Labaran Balaguro Tafiya Kasuwanci Labaran Gwamnati Rahoton Lafiya Labarai mutane Sake ginawa Hakkin Tourism Transport Labaran Wayar Balaguro trending Yanzu Labaran Amurka

Amsar hukuma ga COVID-19 Delta yana cutar da dawo da balaguron jirgin sama

Amsar hukuma ga COVID-19 Delta yana cutar da dawo da balaguron jirgin sama
Amsar hukuma ga COVID-19 Delta yana cutar da dawo da balaguron jirgin sama
Written by Harry Johnson

Sakamakon watan Agusta yana nuna tasirin damuwa akan bambancin Delta a cikin tafiye -tafiye na cikin gida, kamar yadda tafiye -tafiye na ƙasa da ƙasa ke ci gaba da tafiya cikin sauri don samun cikakken murmurewa wanda ba zai iya faruwa ba har sai gwamnatoci sun dawo da 'yancin yin balaguro.

Print Friendly, PDF & Email
  • Jimlar buƙatar zirga -zirgar jiragen sama a watan Agusta 2021 ya ragu da kashi 56.0% idan aka kwatanta da Agusta 2019. 
  • Wannan gaba daya kasuwannin cikin gida ne, wanda ya ragu da kashi 32.2% idan aka kwatanta da watan Agustan 2019, babban koma baya daga Yuli 2021.
  • Buƙatar fasinjojin ƙasa da ƙasa a cikin watan Agusta ya kasance kashi 68.8% a ƙasa da watan Agusta na 2019, wanda shine ci gaba idan aka kwatanta da raguwar kashi 73.1% da aka rubuta a watan Yuli. 

The Transportungiyar Jirgin Sama ta Duniya (IATA) ya ba da sanarwar cewa murmurewa cikin balaguron jirgin sama ya ruguje a watan Agusta idan aka kwatanta da Yuli, yayin da ayyukan gwamnati don magance damuwa kan bambancin COVID-19 Delta ya yanke sosai cikin buƙatun balaguron cikin gida. 

Willie Walsh, IATABabban Darakta

Saboda kwatancen tsakanin sakamakon 2021 da 2020 na wata-wata yana gurbata sakamakon babban tasirin COVID-19, sai dai idan ba a lura ba duk kwatancen yana zuwa Yuli 2019, wanda ya bi tsarin buƙatu na yau da kullun.

  • Jimlar buƙatar zirga -zirgar jiragen sama a cikin watan Agusta 2021 (wanda aka auna a cikin fasinjojin fasinjoji ko RPKs) ya ragu da kashi 56.0% idan aka kwatanta da Agusta 2019. Wannan ya nuna raguwa daga Yuli, lokacin da buƙata ta kasance 53.0% a ƙasa matakan Yuli na 2019.  
  • Wannan gaba daya kasuwannin cikin gida ne, wanda ya ragu da kashi 32.2% idan aka kwatanta da watan Agustan 2019, babban koma baya daga Yuli 2021, lokacin da zirga -zirgar ababen hawa ya ragu da kashi 16.1% sama da shekaru biyu da suka gabata. Mafi munin tasirin ya kasance a China, yayin da Indiya da Rasha su ne manyan kasuwanni da ke nuna ci gaban wata-wata idan aka kwatanta da Yuli 2021. 
  • Buƙatar fasinjojin ƙasa da ƙasa a cikin watan Agusta ya kasance kashi 68.8% a ƙasa da watan Agusta na 2019, wanda shine ci gaba idan aka kwatanta da raguwar 73.1% da aka yi rikodin a watan Yuli. Duk yankuna sun nuna ci gaba, wanda ya danganta da haɓaka ƙimar allurar rigakafi da ƙarancin ƙuntatawa balaguron ƙasa da ƙasa a wasu yankuna.

“Sakamakon watan Agusta yana nuna tasirin damuwar da ke tattare da bambance -bambancen Delta a kan tafiye -tafiye na cikin gida, kamar yadda tafiye -tafiye na kasa da kasa ke ci gaba da tafiya cikin sauri don samun cikakken murmurewa wanda ba zai iya faruwa ba har sai gwamnatoci sun dawo da‘ yancin yin tafiye -tafiye. Dangane da haka, sanarwar da Amurka ta fitar kwanan nan don ɗaga takunkumin tafiye -tafiye daga farkon Nuwamba a kan matafiya masu cikakken allurar rigakafi labari ne mai daɗi kuma zai kawo tabbaci ga babbar kasuwa. Amma akwai ƙalubale, takaddun watan Satumba na nuna tabarbarewar dawo da ƙasashen duniya. Wannan mummunan labari ne wanda ke zuwa cikin jinkirin al'ada na kwata na huɗu, ”in ji shi Willie Walsh, IATABabban Darakta. 

Agusta 2021 (% chg vs wannan watan a 2019)Rabon duniya1RPKTAMBAYAPLF (% -pt)2PLF (matakin)3
Jimlar Kasuwa 100.0%-56.0%-46.2%-15.6%70.0%
Afirka1.9%-58.0%-50.4%-11.5%64.0%
Asia Pacific38.6%-78.3%-66.5%-29.6%54.5%
Turai23.7%-48.7%-38.7%-14.4%74.6%
Latin America5.7%-42.0%-37.7%-5.8%77.4%
Middle East7.4%-68.0%-53.1%-26.0%56.0%
Amirka ta Arewa22.7%-30.3%-22.7%-8.6%78.6%
Print Friendly, PDF & Email

Game da marubucin

Harry Johnson

Harry Johnson ya kasance editan aikin eTurboNews na kusan shekaru 20. Yana zaune a Honolulu, Hawaii, kuma asalinsa daga Turai ne. Yana jin daɗin rubutu da ɗaukar labarai.

Leave a Comment

1 Comment