Yanke Labaran Balaguro Labarai mutane Resorts Hakkin theme Parks Tourism Sabunta Hannun tafiya Labaran Wayar Balaguro trending Yanzu Labaran Amurka

Waɗannan wuraren shakatawa na ƙasar Amurka sun fi ƙanƙanta

Waɗannan wuraren shakatawa na ƙasar Amurka sun fi ƙanƙanta
Waɗannan wuraren shakatawa na ƙasar Amurka sun fi ƙanƙanta
Written by Harry Johnson

Dunes na Indiana suna cikin wuraren shakatawa na kasa da aka fi ziyarta a cikin ƙasar, tare da baƙi miliyan 2.3 a cikin 2020, amma da alama ba kamar mutane da yawa ne wurin shakatawa na tafkin tafkin ya tashi ba, tare da kawai 51% na mutane sun ɗauka a matsayin mafi kyau.

Print Friendly, PDF & Email
  • Gidajen shakatawa na ƙasar Amurka kamar Yosemite da Grand Canyon suna jan hankalin miliyoyin baƙi kowace shekara.
  • Sabuwar binciken ta binciki sake duba wuraren shakatawa na kasa na Amurka tare da kasa da baƙi miliyan 1 a shekara don bayyana mafi yawan waɗanda ba a tantance su ba.
  • Binciken ya kuma duba wuraren shakatawa na kasa da suka fi yawa a Amurka.

Shahararrun wuraren shakatawa na kasa kamar Yosemite da Grand Canyon jawo hankalin miliyoyin baƙi a kowace shekara, wanda zai iya zama da wahala ga baƙi su zama ɗaya tare da yanayi lokacin da cunkoson jama'a suke kuma akwai layuka don kallo.

Don haka idan kuna son tserewa taron jama'a kuma ku dandana ɗayan mafi kyawun ɓoyayyun duwatsu na ƙasar, waɗanne wuraren shakatawa na ƙasa ya kamata ku je?

Sabuwar binciken ya yi nazari akan sake dubawa US National Parks tare da ƙasa da baƙi miliyan 1 a shekara don bayyana mafi yawan wuraren shakatawa na ƙasa a cikin ƙasar. Binciken ya kuma duba wuraren shakatawa mafi yawa a Amurka, tare da lambobin baƙi sama da miliyan 1 duk da haka mara kyau sake dubawa. 

Manyan wuraren shakatawa 10 na ƙasa a cikin Amurka  

RankFilin shakatawa na kasaJimlar baƙi (2020)% na bita "masu kyau"
1Glacier Bay, Alaska5,74892.9%
2Kenai Fjords, Alaska115,88289.9%
3Glacier, Montana5,74888.8%
4Lake Crater, Oregon670,50087.1%
5Redwood, California, Amurika265,17786.2%
6Badlands, Dakota ta Kudu916,93286.1%
7Sequoia, Kaliforniya'da796,08683.6%
8Dry Tortugas, Florida48,54382.9%
8Haleakala, Hawaii319,14782.9%
10White Sands, New Mexico, Amurka415,38382.3%

Ganin cewa yana can sama a Alaska, ba abin mamaki bane ganin Glacier Bay ya karɓi baƙi 5,748 kawai a 2020. Duk da haka, waɗanda suka ziyarci wannan wurin shakatawa mai ban sha'awa a bayyane suke ƙaunar manyan fjords da glaciers da dusar kankara. , tare da 92.9% na sake duba wurin shakatawa akan Tripadvisor yana kwatanta shi da kyau!

Wani wurin shakatawa na Alaskan yana ɗaukar matsayi na biyu, tare da Kenai Fjords yana karɓar matsakaicin 89.9% “mafi kyau” sake dubawa amma sama da baƙi 100,000 a shekara. Kenai Fjords gida ne ga Harding Icefield, ɗayan manyan filayen kankara a cikin ƙasar, wanda shine tushen aƙalla ƙanƙara 38 da kuma fjords da yawa.

Print Friendly, PDF & Email

Game da marubucin

Harry Johnson

Harry Johnson ya kasance editan aikin eTurboNews na kusan shekaru 20. Yana zaune a Honolulu, Hawaii, kuma asalinsa daga Turai ne. Yana jin daɗin rubutu da ɗaukar labarai.

Leave a Comment