Karanta mu | Saurara mana | Kalli mu | Join Abubuwan Live | Kashe Talla | Live |

Latsa yarenku don fassara wannan labarin:

Afrikaans Afrikaans Albanian Albanian Amharic Amharic Arabic Arabic Armenian Armenian Azerbaijani Azerbaijani Basque Basque Belarusian Belarusian Bengali Bengali Bosnian Bosnian Bulgarian Bulgarian Catalan Catalan Cebuano Cebuano Chichewa Chichewa Chinese (Simplified) Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) Chinese (Traditional) Corsican Corsican Croatian Croatian Czech Czech Danish Danish Dutch Dutch English English Esperanto Esperanto Estonian Estonian Filipino Filipino Finnish Finnish French French Frisian Frisian Galician Galician Georgian Georgian German German Greek Greek Gujarati Gujarati Haitian Creole Haitian Creole Hausa Hausa Hawaiian Hawaiian Hebrew Hebrew Hindi Hindi Hmong Hmong Hungarian Hungarian Icelandic Icelandic Igbo Igbo Indonesian Indonesian Irish Irish Italian Italian Japanese Japanese Javanese Javanese Kannada Kannada Kazakh Kazakh Khmer Khmer Korean Korean Kurdish (Kurmanji) Kurdish (Kurmanji) Kyrgyz Kyrgyz Lao Lao Latin Latin Latvian Latvian Lithuanian Lithuanian Luxembourgish Luxembourgish Macedonian Macedonian Malagasy Malagasy Malay Malay Malayalam Malayalam Maltese Maltese Maori Maori Marathi Marathi Mongolian Mongolian Myanmar (Burmese) Myanmar (Burmese) Nepali Nepali Norwegian Norwegian Pashto Pashto Persian Persian Polish Polish Portuguese Portuguese Punjabi Punjabi Romanian Romanian Russian Russian Samoan Samoan Scottish Gaelic Scottish Gaelic Serbian Serbian Sesotho Sesotho Shona Shona Sindhi Sindhi Sinhala Sinhala Slovak Slovak Slovenian Slovenian Somali Somali Spanish Spanish Sudanese Sudanese Swahili Swahili Swedish Swedish Tajik Tajik Tamil Tamil Telugu Telugu Thai Thai Turkish Turkish Ukrainian Ukrainian Urdu Urdu Uzbek Uzbek Vietnamese Vietnamese Welsh Welsh Xhosa Xhosa Yiddish Yiddish Yoruba Yoruba Zulu Zulu

Heathrow: Fadada jerin ƙasashen da ake tsammanin za a buɗe don lokacin bazara da ake buƙata

Heathrow: Fadada jerin ƙasashen da ake tsammanin za a buɗe don lokacin bazara da ake buƙata
Heathrow: Fadada jerin ƙasashen da ake tsammanin za a buɗe don lokacin bazara da ake buƙata
Written by Harry Johnson

Bude muhimman hanyoyin kasuwanci kamar Amurka zai baiwa masu fitar da kaya damar sake hadawa da manyan cibiyoyin sadarwar duniya tare da buda biliyoyin fam na kasuwanci da fitarwa.

  • Heathrow yana maraba da shirye-shiryen gwamnati don yin aikin sarrafa kan iyakoki ta atomatik
  • Yakamata Gwamnati ta buga jerin ƙasashen da ake tsammanin zasu kasance cikin jerin kore don bazara
  • Kamfanin na Heathrow ya yi asarar fasinjoji miliyan 6.2 a cikin watan Afrilu

Kamfanin na Heathrow ya yi asarar fasinjoji miliyan 6.2 a cikin watan Afrilu, wanda ya ragu da kashi 92.1%, idan aka kwatanta da alkaluman annoba na shekarar 2019, bayan sama da shekara da takunkumi kan tafiye-tafiye marasa mahimmanci.

Ganin cewa Barcelona ya yi maraba da dage haramcin tafiya daga 17 ga Mayu, jerin kore suna da hankali sosai, idan aka ba sauran sarrafawar a kan fasinjojin da ke tafiya daga ƙasashe masu haɗari. Nazari na gaba cikin makonni 3 yakamata ya kawo gagarumin faɗaɗa cikin jerin ƙasashe “kore”, gami da Amurka, don haɓaka ciniki, haɗa abokai da dangi tare da ƙaunatattun su. Ya kamata gwamnati ta taimaka wa mutane su shirya gaba ta hanyar buga jerin ƙasashen da ake tsammanin za su kasance a cikin jerin kore don hutun bazara don fasinjoji ba su fuskantar tsada mai yawa don yin rajistar minti na ƙarshe.

Babban ci gaba kan alurar riga kafi da ƙara ƙarfin gwiwa a kan tasirinsa game da bambance-bambancen bambance-bambancen damuwa ya kamata ya ba da damar sauƙaƙa gagarumin tsarin "hasken zirga-zirgar ababen hawa" a ƙarshen Yuni, gami da ba da cikakkiyar izinin mutane masu rigakafin tafiya ba tare da takurawa ba.

Heathrow yana maraba da shirye-shiryen gwamnati na yin binciken kan iyakoki ta atomatik, amma har sai an aiwatar da su, Ministocin ya kamata su tabbatar da cewa kowane tebur yana da aiki a lokutan da ya dace don kauce wa lokutan layuka da ba za a amince da su ba. 

Flightsananan jiragen fasinjoji suna tasiri sosai kan sarkar samar da Burtaniya da masu fitar da ita daga Burtaniya, tare da ɗaukar kaya kimanin metrik dubu 116,000 da suka bi ta Heathrow a watan da ya gabata, idan aka kwatanta da sama da 132,000 a cikin watan Afrilu na 2019, ƙasa da kashi 12%. Bude muhimman hanyoyin kasuwanci kamar Amurka zai baiwa masu fitar da kaya damar sake hadawa da manyan cibiyoyin sadarwar duniya tare da buda biliyoyin fam na kasuwanci da fitarwa.

Shugaban kamfanin Heathrow, John Holland-Kaye, ya ce: “Ana maraba da jerin gwanon na Gwamnati, amma suna bukatar fadada shi sosai a cikin‘ yan makwanni masu zuwa don hada da wasu kasuwannin da ke cikin hadari irin su Amurka, da kuma cire bukatar cikakken allurar rigakafin fasinjoji suyi gwajin PCR guda biyu masu tsada. Zargin da rundunar ta Border Force ta yi na cewa "dogayen layuka a cikin bakin haure ba makawa" rashin gamsuwa ne - ba za a iya kaucewa su ba idan Ministocin suka tabbatar da cewa an tanadi dukkan tebura a lokutan da ya dace.

Takaitawa
Afrilu 2021
Fasinjojin Terminal
(000s)
Apr 2021% CanjaJan zuwa
Apr 2021
% CanjaMayu 2020 zuwa
Apr 2021
% Canja
Market
UK62541.7228-75.3764-82.2
EU173158.8618-86.74,021-83.2
Ba Tarayyar Turai ba54628.7180-83.4876-82.4
Afirka54681.9245-69.1601-80.7
Amirka ta Arewa63132.6244-92.5862-94.8
Latin America652.827-91.3148-88.0
Middle East370.4292-82.31,100-84.2
Asiya / Fasifik8782.6382-82.61,098-88.9
total536159.82,216-85.19,472-86.7
Motsa Jirgin SamaApr 2021% CanjaJan zuwa
Apr 2021
% CanjaMayu 2020 zuwa
Apr 2021
% Canja
Market
UK773215.52,893-68.18,993-76.1
EU2,53767.28,672-79.947,851-74.2
Ba Tarayyar Turai ba638211.22,215-77.39,389-75.8
Afirka551344.42,298-36.76,124-55.1
Amirka ta Arewa2,46995.58,775-53.224,730-67.4
Latin America97169.4417-70.91,944-64.1
Middle East1,08689.24,498-40.113,625-51.6
Asiya / Fasifik1,72290.56,887-34.720,891-50.4
total9,873103.336,655-64.7133,547-68.7
ofishin
(Awo awo)
Apr 2021% CanjaJan zuwa
Apr 2021
% CanjaMayu 2020 zuwa
Apr 2021
% Canja
Market
UK6313.962-56.4163-69.7
EU10,333206.839,46577.893,3679.0
Ba Tarayyar Turai ba5,604267.622,509121.858,42020.6
Afirka6,535261.229,15432.776,371-7.9
Amirka ta Arewa41,510106.8145,292-2.4382,994-25.3
Latin America1,153302.64,383-61.926,650-43.5
Middle East18,70294.171,5326.2215,796-12.0
Asiya / Fasifik32,254126.3119,64318.1336,376-18.0
total116,096127.9432,04112.61,190,137-16.9